ỦY BAN NHÂN DÂN PHƯỜNG 6 TỔ CHỨC DIỄN ĐÀN TRẺ EM NĂM 2024
Sáng ngày 10/7, Uỷ ban nhân dân phường 6 đã phối hợp với Đoàn phường tổ chức Diễn đàn trẻ em năm 2024 với chủ đề “Chung tay bảo vệ, phòng chống xâm hại trẻ em”. Diễn đàn đã thu hút sự tham gia của hơn 40 trẻ em trên địa bàn.
Tại diễn đàn lần này, các em đã được xem các tiết mục văn nghệ do các em trường trung học cơ sở Phạm Hữu lầu biểu diễn, tham gia hội thi vẽ tranh được anh, chị chia sẻ các nội dung liên quan đến vấn đề xâm hại trẻ em như: khái niệm về xâm hại; Các loại xâm hại về thể chất; xâm hại về tinh thần; các hành vi lạm dụng sức lao động của trẻ em; xâm hại tình dục trẻ em; Cách nhận biết các đối tượng; các biệp pháp phòng tránh xâm hại tình dục; Diễn đàn cũng trở nên hấp dẫn và sôi nổi hơn khi các em được cùng nhau thảo luận, đề xuất các kiến nghị, sáng kiến xây dựng cuộc sống an toàn, lành mạnh cho trẻ em trong kỳ nghỉ hè tại địa phương; được cùng nhau tham gia vào các trò chơi vận động; Đố vui có thưởng; các trò chơi vận động, lồng ghép tuyên truyền biện pháp phòng chống đuối nước, tai nạn thương tích trong dịp hè…
Diễn đàn trẻ em năm 2024 là hoạt động tạo điều kiện cho trẻ em vui chơi, học tập, phát triển, xây dựng môi trường sống an toàn, lành mạnh, thân thiện; đồng thời nâng cao hiệu quả hoạt động của các đội tuyên truyền măng non, giúp các em phát huy năng khiếu và những kỹ năng của bản thân; qua đó thực hiện tốt hơn nữa mục tiêu bảo vệ, chăm sóc trẻ em.
Kim Huyền
Tin cùng chủ đề
-
Bảo hiểm xã hội: Tổ chức Lễ pháp động chương trình tặng sổ BHXH, BHYT cho người có hoàn cảnh khó khăn
29-12-2022 -
Bàn giao Nhà Đại đoàn kết.
29-12-2022 -
Hội nghị biểu dương điển hình tiên tiến Người cao tuổi trong phong trào "Toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc" giai đoạn 2016 - 2021
29-12-2022 -
Phường 6: Tuyên dương "Công dân học tập" tiêu biểu năm 2022
29-12-2022 -
Phật giáo Hòa Hảo: Đại lễ kỷ niệm 103 năm ngày Đản sinh Đức Huỳnh Giáo Chủ
29-12-2022 -
Hội nghị cán bộ, công chức và người lao động năm 2023; Tổng kết UBND Phường 6 năm 2022
26-12-2022 -
Phó chủ tịch Ủy ban nhân dân thành phố Cao Lãnh Nguyễn Phước Cường: Thăm và làm việc với Tổ hợp tác Xoài Phường 6
22-12-2022 -
Lễ trao nhà Nghĩa tình nông dân
19-12-2022 -
Tập huấn công tác ban hành văn bản quy phạm pháp luật
19-12-2022 -
Ra mắt mô hình Câu lạc bộ hòa giải ở cơ sở
16-12-2022