Khóm 2 Phường 6 lắp đặt đèn năng lượng mặt trời
Vừa qua ban nhân dân khóm 2 Phường 6 phối hợp với bà con nhân dân trong khóm lắp đặt đèn chiếu sáng năng lượng mặt trời tại tuyến đường Nguyễn Văn Khải tổ 16, 17 khóm 2 phường 6 nâng cấp làm trụ và bóng đèn năng lượng mặt trời với chiều dài khoảng 1.100m, có 44 trụ cột đèn, tổng kinh phí dự toán là 40 triệu với 44 bóng đèn Led năng lượng mặt trời có công suất 200W/bóng, được gắn trên trụ sắt, chân cột được đổ bê tông vững chắc. Công trình được hoàn thành nhờ sự đóng góp ngày công lao động của bà con nhân dân trong khóm đây là nguồn kinh phí vận động" xã hội hóa" trong chuỗi tết quân - dân, từ đèn năng lượng mặt trời được đưa vào sử dụng đã mang lại nhiều lợi ích cho các hộ dân sinh sống tại khóm, giúp bà con nhân dân tiết kiệm được chi phí, là nguồn năng lượng xanh bảo vệ môi trường và hạn chế biến đổi khí hậu, làm cho cảnh quan môi trường sáng, xanh, sạch, đẹp; đồng thời, tạo điều kiện cho người dân nơi đây tham gia giao thông được thuận lợi vào buổi tối, góp phần đảm bảo an ninh trật tự trên địa bàn, qua đó góp phần thực hiện tốt tại địa phương.
Kim Huyền